thang máy mitsubishi chính hãng dao tao lai xe day lai xe hoc lai xe thi bang lai xe công ty to chuc su kien Dầu động cơ ho ca koi mini xe đạp điện Thuoc no nguc cua My dich vu tham tu tu ha noi ho ca koi nem cao su kim cuong gia re Pha Chế Sinh Tố bàn ghế văn phòng thanh lý http://xuongbanghecafe.com công ty in catalo https://duan-knparadise.com/
Mcfarlane - Fairy Tales : truyên cổ tích dưới trí tưởng tượny của Mcfarlane
Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 24
    Con bệnh
    Thanks
    557
    Thanked 1.209 Times in 545 Posts

Mcfarlane - Fairy Tales : truyên cổ tích dưới trí tưởng tượny của Mcfarlane

Fairy Tales là 1 serie rất rất thú vị cũa hãng Mcfarlane, với trí tưởng tượng của mcfarlane các nhân vật trong các truyện cổ tích nổi tiếng thế giới được khắc họa 1 cách rất riêng. rất thú vị - Theo dõi Nhé.

Cô bé quàng khăn đỏ là một truyện cổ tích nổi tiếng trên thế giới. Câu chuyện xoay quanh một cô bé và một con sói. Truyện có nhiều bản khác nhau. Bản truyện in đầu tiên được biết đến trong một cuốn sách năm 1697 Tales and Stories of the Past with Morals. Tales of Mother Goose. Những bản trước đó có nguồn gốc từ nước Ý vào thế kỉ thứ 14.

Phiên bản phổ biến nhất của truyện này là câu chuyện kể bởi Anh em nhà Grimm, viết vào thế kỉ 19.[1] Một cô bé, gọi là cô bé quàng khăn đỏ, đi vào rừng để đưa thức ăn cho người bà đang bị ốm. Một con sói theo dõi cô bé và lập kế hoạch để ăn thịt cô. Con sói hỏi cô bé đang đi đâu và cô đã ngây thơ trả lời, sau đó, con sói bảo cô bé đi hái hoa. Trong lúc đó, sói đến nhà ăn thịt người bà và đóng giả thành bà của cô bé quàng khăn đỏ. Khi cô bé đến, cô cũng bị sói ăn thịt luôn. Một bác thợ săn đã tới mổ bụng sói, cứu được cả cô bé và bà của cô. Đá được bỏ vào bụng sói và làm sói chết.

Thế các bác đã thấy cô bé quàng khăn đỏ của Mcfarlane chưa?

Cô gái khăn đổ thế này mà sói dám ăn thịt hả????? Cô bé quàng khăn đỏ lận cây hàng 30 phân sau lưng..... thương chú sói quá.
    Sexy chít luôn

Trong serie này còn có những FIgure rất thú vị sau:

"Thay vì đưa ngón tay cho mụ phù thuỷ thì Hansel luôn đưa cho mụ một mẩu xương. Mắt của mụ phù thuỷ kém đến nỗi mụ tưởng mẩu xương đó là ngón tay của Hansel nên mụ luôn thắc mắc rằng không biết tại sao Hansel lại lâu béo đến vậy.

Bốn tuần trôi qua. Nhờ sự thông minh lanh lợi, Hansel đã khiến cho mụ phù thuỷ cứ tưởng rằng chú vẫn còn gầy. Rồi đến mỗi ngày, mụ phù thuỷ mất hết kiên nhẫn..."

Sự thông minh của Hansel và Gretel có lừa được mù phù thuỷ. Liệu hai anh em có thoát khỏi được nanh vuốt của mụ phù thuỷ không? Hãy cùng theo dõi tiếp câu chuyện nhé.

Nằm trong bộ sách "Những truyện cổ tích nổi tiếng thế giới", "Hansel và Gretel" tạo nên một thế giới kì diệu để các em hoà mình với những nhân vật ngộ nghĩnh, đáng yêu, tốt bụng và cả những nhân vật hiểm ác, xảo quyệt. Từ đó, các em tự rút ra cho mình những bài học thiết thực và bổ ích nhé.

2. Gretel nè: cũng sexy không kém.

3. Hansen

Các em nhớ hòa mình vào Gretel nhé. hehehehe

4. ’’Người ăn bí ngô -The Pumpkin Eater
    Hội đồng Nobel đã quyết định trao Giải Nobel Văn học cho nhà viết kịch, nhà thơ Anh, Harold Pinter – tác giả của nhiều vở kịch nổi tiếng, đồng thời là người nổi tiếng với những quan điểm phản đối chiến tranh ở Nam Tư, Afghanistan, Iraq. Thông cáo báo chí của Viện Hàn lâm Thụy Điển nói rằng trong tác phẩm của mình, Pinter đã "mở ra những vực thẳm được che đậy sau những câu chuyện ba hoa, trống rỗng thường ngày và thâm nhập vào những không gian biệt lập của sự áp bức". Harold Pinter được coi là nhà viết kịch lớn nhất của nước Anh hiện tại, tên ông mang lại một khái niệm văn học "phong cách Pinter" (Pinteresque), thể hiện một phong cách kịch nghệ đặc thù.
    Nội dung truyện này bạn nào có cung cấp cho anh em thưởng thức nhé. cũng khá tò mò
    Chắc là nhân vật chính trong truyện rất là dẽ thương, nhưng nhìn cái figure này :.......... hehehe

5. LITTLE MISS MUFFET - cũng nằm trong loạt truyện cổ tích nổi tiếng thế giời, để mình đọc xong rồi sẽ up nội dung nhé.

Nhìn .... chảy máu cam. hehehe

6. HUMPTY DUMPTY - đang tìm nội dung truyện này.

Mắc .................... ói.

2. The Following 5 Users Say Thank You to Draco For This Useful Post:

chennylehoang (04-18-2012),Gunblade (03-15-2013),Leodang (04-18-2012),S.W.A.T. (03-15-2013),Đăng (04-18-2012)

Con bệnh
    Thanks
    557
    Bác nào biết những truyện này, bổ sung nội dung cho anh em tham khảo nhé.

Bác sĩ trả về gia đình
    Thanks
    105
    bài hay, nhung em không xem được hình, em đang dùng trình duyệt Chrome, internet mạnh ở Ks HN.
    Anh up lên updanh.com thử

Con bệnh
    Thanks
    557
    Quote Nguyên văn bởi highlander Xem bài viết
    bài hay, nhung em không xem được hình, em đang dùng trình duyệt Chrome, internet mạnh ở Ks HN.
    Anh up lên updanh.com thử
    Ua, hay là thử kiếm Internet ... không mạnh thử coi hehehe chắc trục trặc gì đó. mấy máy ở cafemohinh đều coi được mà.

Super Moderator
    Thanks
    111
    Sao Mcfarlane ko làm Tấm Cám nhỉ? Trong Tấm Cám cũng có 1 đoạn mà nếu Mcfarlane khai thác thì còn kinh dị hơn mấy chuyện trên đó là đoạn Tấm lừa Cám tắm nước sôi cho đẹp da
    ỘP...ỘP...OPEN FIGURE STORE

ĐẶNG MINH THIỆN - 23t - 01247.867.423
    Mail: onesixthsoldiers@yahoo.com
    Y! : onesixthsoldiers
    NGÂN HÀNG Sacombank - Tp.HCM
    Số TK: 0600 5459 4618

Bác sĩ trả về gia đình
    Thanks
    1.024
    HUMPTY DUMPTY có chong chóng tre của Đoraemon kìa.
    Gretel có hình xăm hấp dẫn quá nhễ
    ___
    Figure & Diecast : 1/6, 1/18...

face ===> https://www.facebook.com/viethoai.truong.5

Bác sĩ trả về gia đình
    Thanks
    985
    khiếp, cô bé quàng khăn đỏ làm thịt con sói luôn
    Võ Nguyên Hy
    Y!h: andrew_97_vo@yahoo.com.vn
    Gmail: andrewvnh97@gmail.com
    Phone: 0126 4962897

Bệnh nặng lắm rồi
    Thanks
    104
    thích Hansen wa

Con bệnh
    Thanks
    557
    Ai biết cốt truyện của các cổ tích này post lên nhé.

Moderator
    Thanks
    140
    Nhìn mấy em này vãi tè quá, thui chơi lính cho nó lành hix hix.