thang máy mitsubishi chính hãng dao tao lai xe day lai xe hoc lai xe thi bang lai xe công ty to chuc su kien Dầu động cơ ho ca koi mini xe đạp điện Thuoc no nguc cua My dich vu tham tu tu ha noi ho ca koi nem cao su kim cuong gia re Pha Chế Sinh Tố bàn ghế văn phòng thanh lý http://xuongbanghecafe.com công ty in catalo https://duan-knparadise.com/ Bơm nước điện chìm Tui dung ipad Túi PE công nghiệp cong ty in danh thiep
Thông báo về ngày chấm thi Kitbash PMC 2015 - Trang 2
Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 32
    Bác sĩ trả về gia đình
    Thanks
    858
    Thanked 1.108 Times in 544 Posts
    Update giải 1 và bài a.Trung
    Mai Danh Ẩn Tích ...
    f : Onesixth Club

Moderator
    Thanks
    181
    Vì giải thưởng có giới hạn nên một số bài thi nhìn rất có "hồn" nhưng chưa có giải, ae nên thông cảm cho BGK.
    Chính thức rời xa con đường chính đạo, trở lại thế giới ngầm và lặn không sủi bọt tăm...

Bác sĩ trả về gia đình
    Thanks
    1.704
    Thanked 1.072 Times in 447 Posts
    - Theo nhận xét cá nhơn thì bài cụa Highlander - A.Trung - Thuận - Phát và Chương là đạt tiêu chí PMC nhất
    - Lastcrazy có vẻ gần giống Devgru vì cái áo khoác nhưng vẫn chấp nhận là PMC đc.
    - Linlin thì quá đông, chẳng biết nhân vật chính là ai. Nhìn hình thì potay.
    - Hachiko thì nói thật là em liên tưởng tới Killer Zombie hơn là PMC, tuy nhiên custom rất đẹp và điên
    - Swat thì quá khó hiểu vì nếu là PMC chuyên bắn tỉa thì anh í trang bị quá nhiều, có thể vì anh í rất giàu nên làm PMC cho vui. Em vẫn thắc mắc nhất về cái mắt kính của anh í (hơi hoang tưởng)

"Private Military Company" hay "Private Military Contractors" được hiểu nôm na là một Dịch vụ cung cấp An ninh vũ trang do các nhà thầu quân sự tư nhân đảm nhận. Nhiệm vụ chủ yếu và hợp pháp của các nhà thầu này là An ninh, Vệ sĩ, Huấn luyện và đào tạo về quân sự ... Tuy nhiên, các nhà thầu sử dụng vũ lực tấn công trong một khu vực chiến tranh có thể được coi là chiến binh bất hợp pháp.

Do đó khi hỏi bác Google về PMC, chúng ta thường nhận đc hình ảnh về các chiến binh rất dân sự với trang bị vũ khí đơn giản, gọn nhẹ, nhưng không kém phần lạnh lùng và ngầu. Các hãng figure như HT, SS, VH khi làm PMC cũng không có nhiều đồ chơi dữ dằn.

Chủ đề Kitbash PMC 2015 là chủ đề nhiều người mong đợi vì nó cho người chơi tự do custom một chiến binh theo ý mình mà không theo khuôn khổ quân sự chính qui nào như hai kỳ trước, thoạt đầu thì cứ tưởng là đơn giản nhưng thực sự là rất khó vì tính mỹ thuật quá cao. Để tạo một chiến binh đủ ngầu mà không sử dụng uniform, helmet, vest ... quân sự đã khó, tìm mấy món này của PMC còn khó hơn, trang bị quá nhiều thì có thể sẽ thành một chú Devgru hay Ranger, quá ngầu sẽ thành Commando hay Green beret, còn quá ít thì sợ rớt đài, lan man một chút thì thành sát thủ hay chiến binh Hồi giáo cực đoan thì lạc đề mất tiu.

Túm cái quần lại là Event thi thố cho vui, thắng thua là do Giám khảo và cũng do số phận. Xin chúc mừng các bác Highlander - Hachiko - Linlin - Swat và thành thật chia buồn cũng các bác kém may mắn khác Xin lỗi vì khuya rùi còn làm phiền các bác nhưng em đang ngứa răng và không ngủ đc
    Lần sửa cuối bởi newbie; 04-29-2015 lúc 02:51 AM

4. The Following 5 Users Say Thank You to newbie For This Useful Post:

Cocachai (04-29-2015),highlander (05-05-2015),kentmyster2011 (06-07-2015),PaulSaigon (05-01-2015),sonny_ngo (04-29-2015)

Super Moderator
    Thanks
    381
    Bài viết chuẩn
    CỬA HÀNG ĐỒ CHƠI NGUYÊN KHANG
    100 Thích Quảng Đức, P.5, Quận Phú Nhuận, TP HCM

0909.212180 (Mr Khải)
    email : ngokhai2002@yahoo.com

Bác sĩ trả về gia đình
    Thanks
    858
    Quote Nguyên văn bởi newbie Xem bài viết
    - Swat thì quá khó hiểu vì nếu là PMC chuyên bắn tỉa thì anh í trang bị quá nhiều, có thể vì anh í rất giàu nên làm PMC cho vui. Em vẫn thắc mắc nhất về cái mắt kính của anh í (hơi hoang tưởng)

Chủ đề Kitbash PMC 2015 là chủ đề nhiều người mong đợi vì nó cho người chơi tự do custom một chiến binh theo ý mình mà không theo khuôn khổ quân sự chính qui nào như hai kỳ trước, thoạt đầu thì cứ tưởng là đơn giản nhưng thực sự là rất khó vì tính mỹ thuật quá cao.
    hehehe, cái mắt kính của Tó Nì em đeo xem ra bị phản đối nhiều quá ...
    Em xin phép vài dòng nói sơ qua bài của em : (do hôm đó ồn quá)
    - Em cũng xin phép khẳng định là em không build PMC Sniper ^^. Ý tưởng bài thi của em là 1 ông nội PMC nào đó đang chuẩn bị hành trang lên đường làm nhiệm vụ, bối cảnh là trong kho sung vừa đi ra. Bài thi của em bị trừ điểm nhiều nhất là ... cái mắt kiếng ^_^!, tiếp đến là cái quần bị lộ hàng, và dây đạn 7mm gắn sai vị trí dan.
    - Cái mắt kính ngay từ đầu em cũng nói rõ với BGK là em chấp nhận bị trừ điểm nhưng để tạo ra 1 nhân vật theo những gì mình thích build nên e vẫn để nguyên vì có thể mọi người không thích nhưng em thì rất thích (vì nó tạo ra sự hiện đại hơn cho nhân vật).
    - Bài của em build theo tiêu chí hiện đại, tự do theo sở thích và ưu tiên mỹ thuật hơn kỹ thuật.

Với em, build 1 nhân vật PMC/Army thì đầu tiên là mình phải thích những chi tiết mình build chứ không muốn đi theo khuôn khổ hoặc nhìn na ná các PMC/Army khác. Mình build lên thấy thích theo kiến thức mình có và khả năng sáng tạo hơn cho nhân vật của mình là được rồi.
    Lần sửa cuối bởi S.W.A.T.; 04-29-2015 lúc 09:09 AM
    Mai Danh Ẩn Tích ...

7. The Following 2 Users Say Thank You to S.W.A.T. For This Useful Post:

PaulSaigon (05-01-2015),Unknow (05-01-2015)

Super Moderator
    Thanks
    381
    Nói chung vui là chính. Chỉ buồn là người đoạt giải mà hổng ai rủ mình đi ăn ốc, uống trà đá

0909.212180 (Mr Khải)

9. The Following User Says Thank You to sonny_ngo For This Useful Post:

PaulSaigon (05-01-2015)

Bác sĩ trả về gia đình
    Thanks
    858
    Quote Nguyên văn bởi sonny_ngo Xem bài viết
    Nói chung vui là chính. Chỉ buồn là người đoạt giải mà hổng ai rủ mình đi ăn ốc, uống trà đá
    Ok anh, mai em tang anh 1 suất du lich ở Nepal, thích nha !
    Mai Danh Ẩn Tích ...

www.cafemohinh.vn
    Thanks
    306
    Đờ mờ thằng nào ôm giải sang Maria Ozawa
    SHOW ROOM TOYSPHERE
    125/3 Nguyễn Cửu Vân - P17- Quận Bình Thạnh - HCM
    Cellphone : 0905 96 90 96 ( Mr Trác )
    www.cafemohinh.vn or www.cafemohinh.com
    Thanks

Super Moderator
    Thanks
    381
    Xin tí hình đi Trác

0909.212180 (Mr Khải)

Moderator
    Thanks
    196
    Ý kiến cá nhân nhé
    Các bác tham gia Kitbash có thể post bài dự thi của mình và bài miêu tả không nhỉ? Như vậy người xem hiểu hơn các tâm tư gởi gắm khi "một pé của riêng tui" được ra đời.
    Mặt khác, có thể thêm số lượng người vote cho từng bài thi để làm căn cứ khi trao giải. Để cuộc thi mang tính công đồng hơn.
    Lần sửa cuối bởi Unknow; 05-01-2015 lúc 10:05 AM
    Ánh sáng le lói cuối đường hầm có thể là .... ánh đèn trên đầu máy xe lửa

14. The Following 3 Users Say Thank You to Unknow For This Useful Post:

newbie (05-01-2015),PaulSaigon (05-01-2015),S.W.A.T. (05-01-2015)